” തലതെറിച്ചവള്‍” ഈ പേര് ചെറുപ്പം മുതലേ എനിക്ക് കിട്ടിയിട്ടുള്ളതാണ് , റീമ കല്ലിങ്കല്‍ പറയുന്നു..

മലയാളികളുടെ മനസ്സില്‍ പ്രത്യകതരത്തില്‍ ഉള്ള സ്ഥാനം ഉള്ള നടിമാരില്‍ ഒരാള്‍ ആണ് റീമ, തികഞ്ഞ ഒരു ഫെമിനിസ്റ്റ്, ആക്ടിവിസ്റ്റ് അങ്ങനെ എല്ലാ മേഖലയിലും ഉണ്ട്, അതുകൊണ്ട് തന്നെ അല്പം വിവാദങ്ങളും ഒക്കെ താരത്തിനെ പിന്തുടരുന്നത് പതിവ് കാഴ്ചയാണ്.

തന്റെ അഭിപ്രായങ്ങളും അഭിപ്രായങ്ങളും പരസ്യമായി പ്രകടിപ്പിക്കാൻ താരത്തിന് യാതൊരു മടിയുമില്ല. താരസംഘടനയായ അമ്മയുടെ വേദികളിൽ പോലും ശക്തമായ സ്ത്രീ ശബ്ദമായി റിമയുടെ ശബ്ദം കേട്ടിട്ടുണ്ട്. സ്ത്രീകൾക്കെതിരായ ചലച്ചിത്രരംഗത്തെ പല പ്രശ്നങ്ങളിലും റിമകല്ലിങ്കൽ സജീവമായി ഇടപെടുന്നുണ്ട്.

2008 ൽ കേരള റണ്ണറപ്പായും അദ്ദേഹം തിരഞ്ഞെടുക്കപ്പെട്ട താരമാണ് റീമ. പിന്നീട്, അവൾ ആഷിക് അബുവിനെ വിവാഹം കഴിക്കുകയും അവളുടെ കുടുംബജീവിതം ശക്തിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തു. വിവിധ സാമൂഹിക പ്രശ്നങ്ങളിൽ പങ്കെടുത്തതിന് നടിയെ പലപ്പോഴും വിമർശിക്കുകയും പരിഹസിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

അത്തരക്കാരെ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ശ്രദ്ധിക്കാറില്ല. ചില സമയങ്ങളില്‍ കൊടുക്കുന്ന മറുപടിയും ചൂടുള്ളതാണ്. അത്തരം വിമർശനങ്ങളാണ് എപ്പോഴും എന്നെ പ്രചോദിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് റിമ പറയുന്നു. അതുപോലെ, തനിക് കൂട്ടിനു മനസിലാക്കുന്ന ഒരാള്‍ ഉണ്ടെല്ലോ ചിന്ത താരത്തിനെ എപ്പോഴും പ്രചോദിപ്പിക്കുന്നു.

വിവാഹത്തിനു ശേഷം, അവൻ ഇന്നുവരെ തന്റെ ജീവിതത്തിൽ സമാധാനവും സന്തോഷവും ഉണ്ട്. ഒരു കലാകാരനെന്ന നിലയിൽ, എന്നോട് പലപ്പോഴും ചോദിക്കാറുണ്ട്, വിവാഹശേഷം എനിക്ക് കുട്ടികളുള്ള ഒരു സമൂഹത്തിലാണ് ഞാൻ ജീവിക്കേണ്ടതുണ്ടോ?

എന്നാൽ സമൂഹം എങ്ങനെ ജീവിക്കുന്നോ അതുപോലെ ആക്കാന്‍ ചിലര്‍ പറയും. കുട്ടിക്കാലം മുതൽ എനിക്ക് “തലതെറിച്ചവർ” എന്ന പേര് ഉണ്ടായിരുന്നു, അതിനാൽ അത്തരം വിമർശനങ്ങളും പരിഹാസങ്ങളും എന്നെ ഒട്ടും ബാധിക്കില്ലെന്ന് എനിക്ക് വ്യക്തമാണ്.

RIMA Kallingal GOOGLE PHotoS

RIMA Kallingal GOOGLE PHotoS

RIMA Kallingal GOOGLE PHotoS

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*