തന്റെ സുഹൃത്തിന് ഓക്സിജൻ എത്തിക്കാൻ 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 1300 കിലോമീറ്റർ പിന്നിട്ട ആ യുവാവ് ഇതാണ് വായിക്കുക

കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് നാളുകള്‍ക്ക് മുന്നേ, നമ്മുടെ രാജ്യത്ത് ഓക്സിജൻ കുറവുണ്ടാകുന്നത് കാണുന്നു. ഇപ്പോൾ ഒരു സുഹൃത്തിന് ഓക്സിജൻ എത്തിക്കാൻ 1300 കിലോമീറ്ററിലധികം സഞ്ചരിച്ച ഒരു യുവാവിന്റെ ജോലി വൈറലാകുകയാണ്. ഉത്തർപ്രദേശിലാണ് സംഭവം.

ഉത്തർപ്രദേശിലെ ഗാസിയാബാദിലുള്ള തന്റെ കോവിഡ് പോസിറ്റീവ് സുഹൃത്തിന് ഓക്സിജൻ സിലിണ്ടറുകൾ എത്തിക്കാൻ അദ്ദേഹം ജാർഖണ്ഡിലെ റാഞ്ചിയിൽ നിന്ന് 24 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ 1300 കിലോമീറ്റർ സഞ്ചരിച്ചു. ദേവേന്ദ്ര കുമാർ ശർമ്മയ്ക്ക് സുഹൃത്ത് സഞ്ജയ് സക്സേനയിൽ നിന്ന് ഒരു കോൾ ലഭിച്ചു.

കോവിഡ് -19 ൽ കുടുങ്ങിയ സുഹൃത്ത് രാജനെ അടിയന്തരമായി ഓക്സിജൻ ആവശ്യമാണെന്ന് അറിയിക്കാൻ സക്സേന ദേവേന്ദ്രനെ വിളിച്ചു. ഡൽഹിയിൽ മെഡിക്കൽ ഓക്സിജൻ ഇല്ലാത്തതിനാൽ രാജന്റെ സുഹൃത്തുക്കൾക്കും കുടുംബത്തിനും ഓക്സിജൻ സിലിണ്ടറുകൾ വാങ്ങാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

ഫോൺ വിളിക്കു ശേഷം, ദേവേന്ദ്ര അന്നു രാത്രി തന്റെ മോട്ടോർ ബൈക്കിൽ ബൊക്കാറോയിലേക്ക് മടങ്ങുകയായിരുന്നു. 150 കിലോമീറ്ററിലധികം സഞ്ചരിച്ച ശേഷം അദ്ദേഹം ദേവേന്ദ്രൻ ആദ്യം താമസിച്ചിരുന്ന ബൊക്കാറോയിലെത്തി.

ഓക്സിജൻ സിലിണ്ടറുകൾക്കായി അനന്തമായ തിരച്ചിലിന് ശേഷം ദേവേന്ദ്ര ജാർഖണ്ഡ് ഗ്യാസ് പ്ലാന്റ് ഉടമ രാകേഷ് കുമാർ ഗുപ്തയോട് സംസാരിച്ചു. രാകേഷ് സൗജന്യ ഓക്സിജൻ സിലിണ്ടറുകൾ നൽകി, പണം തട്ടിയെടുത്തില്ല. ഓക്സിജൻ സിലിണ്ടർ ലഭിച്ച ശേഷം, ദേവേന്ദ്രയ്ക്ക് എങ്ങനെയെങ്കിലും ഗാസിയാബാദിൽ നിന്ന് വൈശാലിയിലേക്ക് പോകേണ്ടിവന്നു,

കൂടാതെ 1300 കിലോമീറ്ററിലധികം ദൂരം സഞ്ചരിക്കുന്നതിന് തന്റെ പരിചയക്കാരനിൽ നിന്ന് ഒരു കാർ കടം വാങ്ങി. വൈശാലിയിലേക്ക് പോവുകയായിരുന്ന ദേവേന്ദ്രൻ ഓക്സിജൻ ലഭിക്കാൻ 24 മണിക്കൂർ യാത്ര കഴിഞ്ഞ് വൈശാലിയിലേക്ക് പോവുകയായിരുന്നു. സുഹൃത്തിന്റെ ജീവൻ രക്ഷിക്കാൻ 1300 കിലോമീറ്റർ സഞ്ചരിച്ച ദേവേന്ദ്ര കുമാർ ശർമ്മ ഇപ്പോൾ പ്രശംസനീയമാണ്.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*