ഇവനെ ഒക്കെ പിടിക്കാന്‍ ഇതാണ് നല്ലത്.. ഒളിവില്‍ പോയ പീഡനക്കേസ് പ്രതിയെ ഫേസ്ബുക്കില്‍ ഫെയിക്ക് ഐഡി വെച്ച് ചാറ്റ് ചെയ്യ്ത് വിളിച്ചുവരുത്തി അറസ്റ്റ് ചെയ്യ്തു..

പ്രായപൂർത്തിയാകാത്ത പെൺകുട്ടിയെ ബലാത്സംഗം ചെയ്ത് ഒളിവില് പോയ പ്രതിയെ പോലീസിന്റെ ബുദ്ധിപരമായ നീക്കം പിടികൂടി. പെൺകുട്ടിയെ ബലാത്സംഗം ചെയ്ത ശേഷം പ്രതി ഒളിവിൽ പോയി അവളുടെ പേരും വിലാസവും മൊബൈൽ നമ്പറും മാറ്റി. എന്നാൽ ഒളിവിൽ പോയ പ്രതി ഫേസ്ബുക്കിൽ സജീവമായിരുന്നു.

പ്രതി ഫേസ്ബുക്കിൽ സജീവമായതിനാൽ വ്യാജ ഫേസ്ബുക്ക് അക്കൗണ്ട് ഉപയോഗിച്ച് പ്രതിയെ പിടികൂടാൻ പോലീസിന് കഴിഞ്ഞു. പോലീസ് താമസസ്ഥലത്ത് എത്തുമ്പോള്‍ പ്രതി പലപ്പോഴും മറ്റുസ്ഥലങ്ങളിലേക്ക് മാറും.

ഡൽഹി ഡാബുരി പോലീസിന് തലവേദനയായി മാറിയ പ്രതിയാണ് ആകാശ് ജെയിൻ. എന്നാൽ ഇപ്പോൾ ഡൽഹി സ്വദേശിയായ ആകാശ് ജെയിനെ എസ്ഐ പ്രിയങ്ക സൈനി അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. 16 വയസുള്ള ഒരു പെൺകുട്ടി ഗർഭിണിയായതിനെ തുടർന്ന് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു.

കുട്ടിയെ ആശുപത്രിയിലെത്തിച്ചപ്പോഴാണ് പുറംലോകം ഇരയെക്കുറിച്ച് അറിഞ്ഞത്. സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് ആശുപത്രി അധികൃതർ പോലീസിനെ അറിയിച്ചു. എന്നാൽ കുട്ടിക്ക് അക്രമിയെക്കുറിച്ച് ഒന്നും അറിയില്ലായിരുന്നു. ആകാശ് എന്ന പേര് മാത്രമേ കുട്ടിക്ക് അറിയൂ.

ആകാശ് എന്ന പേരിൽ കുറ്റവാളിയെ കണ്ടെത്തുന്നത് എളുപ്പമായിരുന്നില്ല. ഫേസ്ബുക്കിലൂടെ പ്രതിയെ കണ്ടെത്താനുള്ള ശ്രമം നടത്താമെന്ന് എസ്ഐ പ്രിയങ്ക സെൻ നിർദ്ദേശിച്ചു. ഫേസ്ബുക്കിലൂടെ പ്രതിയെ പിടിക്കാൻ പ്രിയങ്ക സൈനി തന്നെ ഒരു വ്യാജ ഫേസ്ബുക്ക് ഐഡി സൃഷ്ടിച്ചു.

അതിനുശേഷം അദ്ദേഹം ആകാശിനെ ഫേസ്ബുക്കിലൂടെ കണ്ടു. പീഡനക്കേസിലെ പ്രതിയായ ആകാശ് ജെയിനിനെ തുടർച്ചയായ ചാറ്റുകൾക്ക് ശേഷം കണ്ടെത്തി. പതിവ് ചാറ്റിലൂടെ പ്രതിയെ ഒരു സ്ഥലത്തേക്ക് വിളിച്ചുവരുത്തി അറസ്റ്റ് ചെയ്തു.

ഒരു വർഷത്തിനിടെ ഫേസ്ബുക്കിലൂടെ പരിചയപ്പെട്ട ഏഴ് പെൺകുട്ടികളെ ഇയാൾ പീഡിപ്പിച്ചതായി പോലീസ് പറയുന്നു. പീഡനക്കേസിലെ ബുദ്ധിപരമായ ഇടപെടലിന് പ്രിയങ്ക സൈനിയെ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ അഭിനന്ദിച്ചു.