ഈ ബുള്‍ ജെറ്റ് സഹോദരന്മാരുടെ മേല്‍ ഉള്ള കുരുക്ക് മുറുകുന്നു.. നിയമം കാറ്റില്‍ പറത്തി ബീഹാറില്‍ വാഹനമോടിച്ച ഇവരുടെ വീഡിയോകള്‍ ഇപ്പോള്‍ പുറത്തായി.. വാഹനത്തിന്‍റെ രെജിസ്ട്രേഷനും ലൈസന്‍സും റദ്ദ് ചെയ്യും എന്നാണ് സൂചന

ഇ-ബുള്ളറ്റ് ജെറ്റ് വാഹനത്തിനെതിരെ ശക്തമായ നടപടിയാണ് മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ് സ്വീകരിക്കുന്നത്. വാഹന രജിസ്ട്രേഷൻ റദ്ദാക്കും. ചട്ടങ്ങൾ ലംഘിച്ച് വാഹനം ഓടിച്ച ഡ്രൈവറുടെ ലൈസൻസ് റദ്ദാക്കാനും തീരുമാനിച്ചു എന്നാണ് സൂചന.

ട്രാൻസ്പോർട്ട് കമ്മീഷണർ എഡിജിപി എംആർ അജിത് കുമാർ നടപടിക്ക് നിർദേശം നൽകി. ഇ-ബുള്ളറ്റ് ജെറ്റ് ഗുരുതരമായ ലംഘനമാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയതായി മോട്ടോർ വെഹിക്കിൾ ഇൻസ്പെക്ടർ പത്മലാൽ
ഒരു സ്വകാര്യ മാധ്യമത്തിനോട്‌ പറഞ്ഞു.

തെറ്റുകൾ തിരുത്താൻ ഇ-ചലാൻ വഴി സമയം അനുവദിച്ചതായി പത്മലാൽ പറഞ്ഞു. വാഹനത്തിന്റെ നിറം മാറ്റുന്നത് ഹൈക്കോടതി വിധിയുടെ ലംഘനമാണ്. ആഡംബര നികുതിയിലെ വ്യത്യാസം ഇ ബുൾജെറ്റ് സഹോദരങ്ങൾക്ക് ബോധ്യപ്പെട്ടു.

വാഹനത്തിന് ശരീരത്തിന് പുറത്ത് നീണ്ടുനിൽക്കുന്ന ഭാഗങ്ങൾ പാടില്ലെന്ന് നിയമം പറയുന്നു. എന്നാൽ ഇ-ബുൾജെറ്റും ഈ നിയമം ലംഘിച്ചു. അംഗീകൃത വാഹനങ്ങളിൽ മാത്രമേ സെർച്ച് ലൈറ്റുകൾ അനുവദിക്കൂ. എന്നാൽ, വാഹനത്തിൽ അതും കണ്ടെത്തിയതായി എംവിഐ പത്മലാൽ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

എത്ര ഫോളോവേര്സ് ഉള്ള ആള്‍ ആണെങ്കിലും നിയമലഘനം നടത്താന്‍ ആരെയും അനുവദിക്കില്ല എന്നും ഈ ബുള്‍ ജെട്ടിനെതിരെ നടപടികളുമായി മുന്നോട്ട് പോകും എന്നും ആണ് വ്യക്തമാകുന്നത്. ചെയ്യ്ത മോഡിഫിക്കേഷന്‍ ഒന്നും മാറ്റാതെ ഇരുന്നാല്‍ ആര്‍ സി റദ്ദു ചെയ്യാന്‍ നടപടികളിലേക്ക് കടക്കാന്‍ ഉള്ള സാധ്യതയാണ് ഇതില്‍ നിന്നും മനസിലാകുന്നത്.

ഇ-ബുൾജെറ്റ് സഹോദരങ്ങളെ ഇന്നലെ പോലീസ് കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു. കലക്ടറേറ്റിലെ ആർടിഒ ഓഫീസിൽ ബഹളമുണ്ടാക്കിയതിനായിരുന്നു നടപടി. വാഹന മോഡിഫിക്കേഷനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് അവളുടെ വാൻ ഇന്നലെ കണ്ണൂർ ആർടിഒ ഉദ്യോഗസ്ഥർ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്തു.

തുടർനടപടികൾക്കായി തിങ്കളാഴ്ച രാവിലെ ഓഫീസിൽ ഹാജരാകാനും ആവശ്യപ്പെട്ടു. ഇന്ന് രാവിലെ ഇരുവരും എത്തിയ ശേഷമാണ് നാടകിയ രംഗങ്ങള്‍ അവടെ ആരെങ്ങേറിയത്. ഇതിനെ തുടർന്ന് ഇവരെ കസ്റ്റഡിയിലെടുത്ത് റിമാൻഡ് ചെയ്യുകയാണ് ചെയ്യ്തത്.