ഒരു ഓൺലൈൻ ക്ലാസിനിടെ അധ്യാപകന്റെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ഹാക്ക് ചെയ്യപ്പെട്ടു. അധ്യാപകനും പോലീസും പ്രതിയെ കണ്ട് ഞെട്ടി.

ഒരു ഓൺലൈൻ ക്ലാസിനിടെ വിദ്യാർത്ഥി അധ്യാപകന്റെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അക്കൗണ്ട് അടിച്ചുമാറ്റി. ടീച്ചർ സ്ക്രീൻ ഷെയറിംഗ് ആപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് വിദ്യാർത്ഥികൾ ക്ലാസെടുത്തത്. ഹൈസ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ക്ലാസെടുക്കുന്നതിനിടെയാണ് സംഭവം.

അധ്യാപകൻ പോലീസിൽ നൽകിയ പരാതിയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ വിദ്യാർത്ഥി പ്രതിയാണെന്ന് പോലീസ് അന്വേഷണത്തിൽ കണ്ടെത്തിയതിനെ തുടർന്ന് അധ്യാപകൻ കേസ് പിൻവലിച്ചു.

അധ്യാപകൻ സ്ക്രീൻ ഷെയറിംഗ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ, വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് അധ്യാപകന്റെ മൊബൈലിൽ നിന്നുള്ള സന്ദേശങ്ങൾ കാണാൻ കഴിയും. ഈ അവസരം പ്രയോജനപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട്, ഒരു വിദ്യാർത്ഥി ഒരു അധ്യാപകന്റെ നമ്പർ ഉപയോഗിച്ച് തന്റെ ഫോണിൽ ഒരു വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് അക്കൗണ്ട് തുറന്നു.

അധ്യാപകരുടെ മൊബൈലിൽ ലഭിക്കുന്ന ഒടിപി വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് കാണാൻ കഴിയും. അതിനാൽ, വിദ്യാർത്ഥിക്ക് അധ്യാപകന്റെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് എളുപ്പത്തിൽ എടുക്കാം. ടീച്ചർ അവളുടെ വാട്ട്‌സ്ആപ്പിന്റെ രണ്ട് ഘട്ട പരിശോധന നടത്തി, അതിനാൽ വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് ആപ്ലിക്കേഷനിൽ പാസ്‌വേഡ് ഇല്ലായിരുന്നു.

ക്ലാസ് കഴിഞ്ഞ് വാട്സാപ്പ് പരിശോധിച്ചപ്പോൾ ടീച്ചർ ഞെട്ടി. വാട്ട്‌സ്ആപ്പ് പ്രവർത്തനരഹിതമാണ്. അധ്യാപകൻ ഉടൻ തന്നെ സൈബർ പോലീസിൽ പരാതി നൽകി. തുടർന്ന് ഓൺലൈൻ ക്ലാസിൽ പങ്കെടുത്ത വിദ്യാർത്ഥികളുടെ ഫോണുകൾ പോലീസ് പരിശോധിച്ചു. ആളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തു. ഒരു വിദ്യാർത്ഥിയാണെന്ന് സ്വയം തിരിച്ചറിഞ്ഞ അധ്യാപകൻ കേസ് പിൻവലിച്ചു.