സൂപ്പർ താരങ്ങളുടെ നായികയാകുകയും മലയാളി മനസ്സ് കീഴടക്കുകയും ചെയ്ത ഈ നടിയെ ഓർക്കുന്നുണ്ടോ .. നടിയുടെ അവസ്ഥ ഇങ്ങനെ

ആദ്യം തെലുങ്ക് സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ചെങ്കിലും പിന്നീട് തമിഴ്, കന്നഡ, മലയാളം എന്നീ ഭാഷകളിൽ അദ്ദേഹം തിളങ്ങിയ നടിയാണ് ലയ. മലയാള സിനിമയുടെ ചരിത്രത്തിൽ നിരവധി നടിമാരുണ്ട്, അവരിൽ പലരും അവിസ്മരണീയമായ വേഷങ്ങൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ടെങ്കിലും അവരിൽ പലരും നടിമാരെ വിവാഹം കഴിച്ചവരാണ്.

വളരെ ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിനുള്ളിൽ, ലയയ്ക്ക് വളരെയധികം പ്രശസ്തി നേടാനും പ്രേക്ഷകരുടെ പ്രിയങ്കരനാകാനും കഴിഞ്ഞു. എന്നാൽ വിവാഹത്തിന് ശേഷം നടി അഭിനയത്തിൽ നിന്ന് പിന്മാറി.

തൊമ്മനും മക്കളും, രാഷ്ട്രം, ആലീസ് ഇൻ വണ്ടർലാൻഡ്, ഉടയോന്‍ തുടങ്ങിയ ചിത്രങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധേയമായ വേഷങ്ങൾ ചെയ്ത ലയ അറിയപ്പെടുന്ന നടിയാണ്. 1992 ൽ ബാലതാരമായി അഭിനയ ജീവിതം ആരംഭിച്ചെങ്കിലും വിവാഹശേഷം അഭിനയ ജീവിതം ഉപേക്ഷിച്ചു.

2006 ജൂൺ 14 -ന് അഭിനയത്തിൽ നിന്ന് വിരമിച്ചപ്പോൾ, നടിയുടെ കരിയറിലെ നിർണായക സമയത്ത് താരം വിവാഹിതനായി. വളരെ ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിനുള്ളിൽ ജനപ്രീതിയും അഭിനയ മികവും കൊണ്ട് പ്രേക്ഷകരുടെ മനസ്സിൽ സ്ഥിരമായ സാന്നിധ്യമായിരുന്നു താളം.

ഡോ. ഗണേഷിനെ വിവാഹം കഴിച്ചു. നടി ഇപ്പോൾ ലോസ് ഏഞ്ചൽസിൽ കുടുംബത്തോടൊപ്പം താമസിക്കുന്നു. ശ്ലോക ഗോർട്ടി, വച്ചൻ ഗോർട്ടി എന്നീ രണ്ട് കുട്ടികളുടെ അമ്മ കൂടിയാണ് അവർ. അദ്ദേഹം ഇപ്പോൾ കുടുംബ ജീവിതത്തിൽ സന്തോഷത്തോടെ ജീവിക്കുന്നു, പക്ഷേ നടന് ധാരാളം അഭിനയ പ്രതിഭകളും ഭാവിയും ഉണ്ടായിരുന്നു.

ലയയുടെ അമ്മ ഒരു സംഗീത അധ്യാപികയും അച്ഛൻ ഒരു ഡോക്ടറുമായിരുന്നു. ചുരുങ്ങിയ സമയത്തിനുള്ളിൽ പ്രേക്ഷകരെ നേടാൻ ലയക്ക് കഴിഞ്ഞു.

2006 ൽ വിവാഹിതയായ അവൾ അഭിനയം നിർത്തി. പിന്നീട് 2010 ലും 2011 ലും എല്ലാ തെലുങ്ക് സിനിമകളിലും അതിഥി വേഷങ്ങൾ ചെയ്തു, അതിനുശേഷം അഭിനയത്തിലേക്ക് കടന്നിട്ടില്ല.