സാരിയി മെലിഞ്ഞതായി തോനിക്കാന്‍ ഇതാ ചില പൊടി കൈ… കിടിലന്‍ ലുക്ക് വരാന്‍

ഇന്ത്യൻ സ്ത്രീകളുടെ എക്കാലത്തെയും പ്രിയപ്പെട്ട വസ്ത്രങ്ങളിലൊന്നാണ് സാരി. പരമ്പരാഗത വസ്ത്രങ്ങൾക്ക് പുറമേ, സാരിക്ക് വലിയ ആരാധകവൃന്ദമുണ്ട്. സാരികളുടെ ട്രെൻഡുകൾ കാലാകാലങ്ങളിൽ മാറുന്നു. മെറ്റീരിയലിലും ഡിസൈനിലും എപ്പോഴും പുതിയ പരീക്ഷണങ്ങളുണ്ട്.

എന്നാൽ ചിലർ സാരി ധരിക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുന്നു. അമിതവണ്ണം, പൊണ്ണത്തടി തുടങ്ങിയ പല കാരണങ്ങളും ഇതിനുണ്ട്. എന്നാൽ ഇനി മുതൽ ആർക്കും സാരിയുടുത്ത് മനോഹരമായി വസ്ത്രം ധരിക്കാം.

അമിതവണ്ണമുള്ള ആളുകൾക്ക് അച്ചടിച്ച സാരികൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. അച്ചടിച്ച സാരികളുടെ പ്രത്യേകത, കാഴ്ചക്കാരുടെ ശ്രദ്ധ പലപ്പോഴും പ്രിന്റുകളിലേക്ക് തിരിയുന്നു എന്നതാണ്. ഇത് ശരീര സ്വഭാവം വിലയിരുത്തുന്നതിൽ നിന്ന് കാഴ്ചക്കാരനെ പിന്തിരിപ്പിക്കും.

രണ്ട് നിറങ്ങളിലുള്ള ‘ഡ്യുവൽ ടോൺ’ സാരികൾ അല്ലെങ്കിൽ സാരികൾ ഉപയോഗിക്കുക. രണ്ട് നിറങ്ങളുടെ കാര്യത്തിൽ ഇതിന് ഒരു ‘കോൺട്രാസ്റ്റ്’ ഉണ്ട്. അത് നമുക്ക് മെലിഞ്ഞതിന്റെ ‘പ്രഭാവം’ നൽകുന്നു.

പൊണ്ണത്തടിയുള്ള ആളുകൾ ഒരു സാരി തിരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോൾ, ഒരു ഇടുങ്ങിയ ബോർഡർ ഉള്ള ഒന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കുക. വിശാലമായ ബോർഡർ ഉള്ള സാരി ധരിക്കുന്നത് അമിത വണ്ണം തോന്നിക്കും. ഒരു ‘നേർത്ത ബോർഡർ’ ഒരു നേർത്ത ‘പ്രഭാവം’ സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയും.

സാരിയുടുക്കുമ്പോൾ എപ്പോഴും ലോ ഹീൽസ് ധരിക്കുക. ഉയരം കാണാൻ മാത്രമല്ല മെലിഞ്ഞ് കാണാനും കുതികാൽ ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഏതൊരു വസ്ത്രത്തിന്റെയും നിറങ്ങൾക്ക് നമ്മുടെ കാഴ്ചയിൽ ചില ബന്ധങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിയും. കറുപ്പ് ഇതിന് ഉദാഹരണമാണ്. കറുത്ത വസ്ത്രങ്ങൾ നമ്മെ മെലിഞ്ഞവരാക്കുന്നു. സാരികളുടെ കാര്യത്തിലും ഇത് ഉപയോഗപ്രദമാണ്.

ചില ആളുകൾക്ക് മുകളിലെ ശരീരത്തിൽ കൂടുതൽ കൊഴുപ്പ് ഉണ്ട്. അത്തരം ആളുകൾക്ക്, മുൻവശത്ത് ഒരു ഷാൾ ധരിക്കുന്നതുപോലെ പല്ലുകൾ (മുൻഭാഗം) കടിക്കാം. അത് വരുമ്പോൾ, അത് ആ ഭാഗത്ത് വളരെ തടിച്ചതായി തോന്നുന്നില്ല.

നീളൻ സ്ലീവ് ബ്ലൗസ് സാരിയിൽ ഉപയോഗിക്കാം. നിങ്ങൾ ഭാരം കുറച്ചിട്ടുണ്ടോ എന്നറിയാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു. നീളമുള്ള ബ്ലൗസുകൾക്കായി പ്ലെയിൻ മെറ്റീരിയൽ ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് നല്ലത്. നേരത്തെ സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, ഇത് കറുപ്പാണെങ്കിൽ, അത് തീർച്ചയായും അതിന്റെ ‘പ്രഭാവം’ ഇരട്ടിയാക്കും.