ആകെ ഒരു മഞ്ഞ മയം… കണ്ണ് മഞ്ഞളിക്കുന്ന മേക്ക് ഓവറില്‍ വിദ്യ ബാലന്‍.. മൊത്തത്തില്‍ മഞ്ഞ ആണല്ലോ എന്ന് ആരാധകര്‍

Advertisement

ഇന്ത്യയുടെ പരമോന്നത ബഹുമതിയായ പത്മശ്രീയുടെ നാലാമത്തെ സ്വീകർത്താവാണ് വിദ്യാ ബാലൻ. തനതായ പ്രകടനത്തിലൂടെ ദശലക്ഷക്കണക്കിന് ആരാധകരാണ് വിദ്യാ ബാലനെ പിന്തുടരുന്നത്. ബോംബെ താരത്തിന്റെ ജന്മസ്ഥലമാണ്.

Advertisement

സ്ത്രീകൾ അഭിനയിച്ച നിരവധി ചിത്രങ്ങളിൽ നടി അഭിനയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ബലൂ തെഹ്‌കോ എന്ന ബംഗാളി ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് ചലച്ചിത്ര ജീവിതം ആരംഭിച്ചത്. അതിനുശേഷം ഹിന്ദിയിലും മറ്റ് പല ഭാഷകളിലും ധാരാളം നല്ല വേഷങ്ങൾ ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

Advertisement

ഡേർട്ടി പിക്ചർ എന്ന ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് വിദ്യ ബാലൻ 2011 ൽ മികച്ച നടിക്കുള്ള ദേശീയ അവാർഡ് നേടി. 6 ഫിലിംഫെയർ അവാർഡുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്. നിരവധി അവാർഡുകൾ നേടിയിട്ടുണ്ട്. നിരവധി വർഷങ്ങളായി നടി തന്റെ അഭിനയ ജീവിതത്തിൽ സജീവമാണ്.

Advertisement

2003 മുതൽ വിദ്യാ ബാല അഭിനയരംഗത്തുണ്ട്. 1995 ൽ സിടിവിയിലെ ഹം പഞ്ച് എന്ന ടെലിവിഷൻ ഷോയിലാണ് അദ്ദേഹം ആദ്യമായി ക്യാമറയിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടത്. അപ്പോഴാണ് വിദ്യ ബിഗ് സ്ക്രീനിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചത്. കമല ഹാസനെ ഉലക നായകന്‍ എന്ന് വിളിക്കുന്നതുപോലെ വിദ്യാ ബാലനെ ഉലക നായിക എന്ന് വിളിക്കാം.

Advertisement

ബംഗാളി, മറാത്തി, മലയാളം, തമിഴ്, തെലുങ്ക്, കന്നഡ ചലച്ചിത്ര വ്യവസായങ്ങളിൽ നടി വിദ്യാ ബാലൻ തന്റെ സാന്നിധ്യം അറിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഒരു മുൻനിര നായികയായും സഹതാരമായും വിദ്യ ഇതിനകം നിരവധി സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇന്ത്യൻ സിനിമയിൽ നിരവധി മുൻനിര നടിമാരുണ്ടെങ്കിലും തന്റേതായ വ്യക്തിമുദ്ര പതിപ്പിച്ച നടിയാണ് വിദ്യാ ബാലൻ.

വ്യവസായത്തിലെ ഏറ്റവും പ്രശംസ നേടിയ നടിമാരിൽ ഒരാളാണ് വിദ്യ. ഇന്ത്യൻ സിനിമയ്ക്ക് എണ്ണമറ്റ മഹത്തായ കഥാപാത്രങ്ങളെ സംഭാവന ചെയ്തിട്ടുണ്ട് വിദ്യാ ബാലൻ. മിക്ക ബോളിവുഡ് സിനിമകളിലും ശ്രദ്ധേയമായ സ്ത്രീ കഥാപാത്രങ്ങളെ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ നടിക്ക് കഴിഞ്ഞു. വിദ്യയുടെ പ്രകടനവും സൗന്ദര്യവും നിരവധി ആരാധകരെ നേടിയിട്ടുണ്ട്.

നടിക്ക് ഇന്ത്യയിൽ നിന്ന് മാത്രമല്ല, മറ്റ് രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും ധാരാളം ആരാധകരുണ്ട്. വിദ്യാ ബാലൻ എന്തെങ്കിലും പോസ്റ്റുമായി വന്നാൽ, ഒരാഴ്ചയ്ക്ക് ശേഷം നടിയുടെ പോസ്റ്റ് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ നിറയും. സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വളരെ സജീവമായ വിദ്യ,

മറ്റ് നടിമാരെ പോലെ തന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പങ്കുവയ്ക്കുന്നു. ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലും ഫേസ്ബുക്കിലും ചിത്രങ്ങളിലും വീഡിയോകളിലും നടി വളരെയധികം ശ്രദ്ധ നേടിയിരുന്നു. ഒരു മോഡലായി തിളങ്ങാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന ബോളിവുഡ് നടിയാണ് വിദ്യാ ബാലൻ. ഇപ്പോൾ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ വിദ്യയുടെ പുതിയ ചിത്രങ്ങൾ പ്രചരിക്കുന്നുണ്ട്.

മഞ്ഞ വസ്ത്രത്തിൽ മഞ്ഞ പക്ഷിയെ പോലെ ഗ്ലാമറസായി കാണപ്പെടുന്ന വിദ്യാ ബാലൻ ക്യാമറയ്ക്ക് മുന്നിൽ പോസ് ചെയ്യുന്നു. തന്റെ മനോഹരമായ ചിത്രങ്ങൾ ഒരു ക്യാമറയുടെ കണ്ണിലൂടെ പകർത്തുന്ന ഒരു ഫോട്ടോഗ്രാഫറാണ് അനുരാഗ് കപൂർ. ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ മാത്രം വിദ്യയ്ക്ക് 3.7 ദശലക്ഷം ഫോളോവേഴ്‌സ് ഉണ്ട്.

ഭാലോ തെക്കോ എന്ന ബംഗാളി ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് വെള്ളിത്തിരയിൽ വിദ്യ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചത്. പൃഥ്വിരാജ് നായകനായ മലയാള സിനിമയായ ഉറുമിയിലൂടെയാണ് വിദ്യ ബോളിവുഡിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചത്. കൂടാതെ, നടിയെ ഇന്ത്യയുടെ നാലാമത്തെ പരമോന്നത ബഹുമതിയായ പത്മശ്രീ നൽകി ആദരിച്ചു.

Advertisement
Advertisement