പുലി തന്റെ മകളുടെ നേരെ ചാടുന്നത് കണ്ട് അച്ഛൻ ചെയ്തത് ഇങ്ങനെ..

വളരെ വിചിത്രമായ ഒരു സംഭവമാണ് ബാംഗ്ലൂരിൽ അടുത്ത് നടന്ന ഒരു സംഭവമാണ്. പുള്ളിപ്പുലിയാണ് ഇവിടെ വില്ലൻ. രാജഗോപാലിന്റെ വിശപ്പിന്റെ വികാരങ്ങൾ മകളുടെ സ്നേഹത്താൽ അച്ഛൻ മറികടന്നു. മകളുടെ കാലിൽ കടിച്ച പുള്ളിപ്പുലിയെ രാജഗോപാൽ തിരിച്ചടിച്ചു.

കർണാടകയിലെ ഹസൻ അരശികേരയിലാണ് സംഭവം. ബൈക്കിൽ പോകുമ്പോൾ കടുവ പൊന്നക്കാട് നിന്ന് രാജഗോപാൽ നായിക്കിനും കുടുംബത്തിനും നേരെ ചാടി. പുലി രാജ ഗോപാലിന്റെ മകൾ കിരൺ ആക്രമിക്കപ്പെട്ടു. മകളെ ആക്രമിച്ച് കാലിൽ പിടിച്ച ശേഷം നായ കടുവയുടെ കഴുത്തിൽ പിടിച്ചു.

മുഖത്ത് ചതവുകളും രക്തസ്രാവവും ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, കടുവ അവന്റെ നേരെ തിരിഞ്ഞു, അവനെ പിടിച്ചില്ല. അവസാനം കടുവ വീണു. ശബ്ദംകേട്ട് നാട്ടുകാർ ആശുപത്രിയിൽ എത്തി. രാജഗോപാലിന്റെ ഭാര്യ ചന്ദ്രമ്മ പരിക്കേൽക്കാതെ രക്ഷപ്പെട്ടു.

പുള്ളിപ്പുലിയുടെ വീഴ്ചയും നാട്ടുകാരുടെ ഓട്ടവും സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിച്ചു. ഈ പിതാവിന്റെ പ്രവർത്തനം സമൂഹത്തിലെ നാർസിസിസ്റ്റുകൾക്ക് ഒരു പാഠം കൂടിയാണ്. അവളെ ആക്രമിക്കാൻ വരുന്ന ഒരു പുരുഷനെയോ മൃഗത്തെയോ എങ്ങനെ സമീപിക്കാമെന്ന് ഈ പിതാവ് തന്റെ മകൾക്ക് കാണിച്ചുതന്നിട്ടുണ്ട്.

അതേസമയം, തന്റെ കുടുംബത്തെ രക്ഷിക്കാൻ അദ്ദേഹം എത്ര ദൂരം പോകുമെന്നും അവൻ ഏത് പാതയിലായിരിക്കുമെന്നും ഈ സംഭവം ഓർമ്മപ്പെടുത്തുന്നു. അവൻ തന്റെ ജീവൻ പണയപ്പെടുത്തിയ ഈ സാഹസികതയിൽ ലോകം മുഴുവൻ ആശ്ചര്യപ്പെടുന്നു.

പക്ഷേ വന്യജീവികളെ കൊല്ലുന്നത് കുറ്റമാണോ എന്നതും സംശയമാണ്. സമാനമായ സംഭവം കർണാടകയിലും നടന്നിട്ടുണ്ട്. മൈസൂരിൽ പുള്ളിപ്പുലിയുടെ കണ്ണിൽ കുത്തിയ 12 വയസ്സുകാരൻ രക്ഷപ്പെട്ടു. കടുവയുടെ ആക്രമണത്തെ അതിജീവിച്ച നന്ദൻ കുമാർ ഇപ്പോഴും ചികിത്സയിലാണെന്ന് ആശുപത്രി അധികൃതർ പറഞ്ഞു.

ആക്രമണത്തിൽ നന്ദൻ കുമാറിന്റെ തോളിനും കഴുത്തിനും പരിക്കേറ്റു. കുട്ടിയെ മൈസൂരിലെ സ്വകാര്യ ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. ഫാം ഹൗസിൽ കന്നുകാലികളെ മേയ്ക്കാൻ അച്ഛൻ രവിക്കൊപ്പം വന്നപ്പോൾ കടുവ അവനെ ആക്രമിച്ചു.

കുട്ടിയുടെ ശരീരത്തിൽ ചാടിയ കടുവ കഴുത്തിലും തോളിലും കടിച്ചു. അവൻ അടുത്തുണ്ടായിരുന്നു, പക്ഷേ അച്ഛന് ഒന്നും ചെയ്യാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. കരയുന്നതിനിടെ നന്ദൻ തന്റെ തള്ളവിരൽ കടുവയുടെ കണ്ണിൽ അമർത്തി. ഇതോടെ പുലിയെ പിടികൂടി സമീപത്തെ കുറ്റിക്കാട്ടിലേക്ക് രക്ഷപ്പെട്ടു.

കുട്ടിയെ അടുത്തുള്ള ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചു. മുറിവിൽ നിന്ന് രക്തം നഷ്ടപ്പെട്ടതായി ഡോക്ടർമാർ പറയുന്നു. പുള്ളിപ്പുലികൾ സാധാരണയായി മനുഷ്യരെ ആക്രമിക്കില്ലെന്ന് പ്രാദേശിക ഫോറസ്റ്റ് ഓഫീസർ പറഞ്ഞു. പക്ഷേ കർണ്ണാടകയിൽ കടുവ ആക്രമണം തുടരുന്നു.