ജീവിത പ്രതിസന്ധികളെ മടികൂടാതെ നേരിട്ട് ടെസ്സ നേടി എടുത്ത് വിജയം.. അത് ചെറുതല്ല..

കണ്ണൂർ സർവകലാശാല എംഎസ്ഡബ്ല്യു പരീക്ഷയിൽ ടെസ്സ മൂന്നാം സ്ഥാനം നേടി. ടെസ്സയുടെ ജീവിതകഥ ആദ്യത്തേതിനേക്കാൾ തിളക്കമാർന്നതാണ്.

ടെസ്സ എട്ടാം ക്ലാസിൽ പഠിക്കുമ്പോൾ, അവളുടെ അമ്മ ആലീസിന് കാൻസർ ഉണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തി, ഇത് കുടുംബത്തെ ശരിക്കും ഞെട്ടിച്ചു. അമ്മയുടെ അർബുദത്തിനെതിരെ പോരാടാൻ അദ്ദേഹം ചികിത്സ ആരംഭിച്ചെങ്കിലും, ചികിത്സയ്ക്കായി തന്റെ കൃഷിഭൂമി ഒന്നൊന്നായി വിൽക്കേണ്ടി വന്നു, എട്ടര ഏക്കറിൽ നിന്ന് വെറും 10 സെന്റായി ചുരുങ്ങി.

അതേസമയം, അമ്മയ്ക്ക് അഞ്ചിൽ കൂടുതൽ ശസ്ത്രക്രിയകൾ നടത്തേണ്ടിവന്നു. എല്ലാം ഒരു 10 സെന്റ് വീട്, നാല് പശുത്തൊഴുത്ത്, ഏതാനും പച്ചക്കറി ഫാമുകൾ എന്നിവയിൽ ഒതുങ്ങിയെങ്കിലും, ടെസ്സയുടെ തീരുമാനം ജീവിതത്തിലെ പ്രതിസന്ധികളെ നേരിടാനായിരുന്നു. ടെസ്സയുടെ അച്ഛന് അമ്മയെ പരിപാലിക്കുന്നതിനാൽ മുഴുവൻ സമയവും ജോലിക്ക് പോകാൻ കഴിഞ്ഞില്ല.

മതിൽ പണിക്കാരനായി ജോലി ചെയ്യുന്ന പിതാവിനൊപ്പം ജോലിസമയത്ത് അസിസ്റ്റന്റായി ടെസ്സ കൂടെയുണ്ട്. വളരെക്കാലമായി അമ്മയെയും അച്ഛനെയും സ്നേഹിക്കുകയും പരിപാലിക്കുകയും ചെയ്ത ടെസ്സയ്ക്ക് മാതാപിതാക്കളെ സഹായിക്കാൻ യാതൊരു മടിയുമില്ലായിരുന്നു. കോളേജിൽ നിന്ന് ഉച്ചഭക്ഷണ സമയത്ത് അമ്മയെ പരിപാലിക്കാനും പശുക്കളെ പോറ്റാനും മാതാപിതാക്കളെ സഹായിക്കാൻ ടെസ്സ തീരുമാനിച്ചു.

ടെസ്സയുടെ ജീവിത സാഹചര്യം മനസ്സിലാക്കിയ അധ്യാപകർ അവൾക്ക് പൂർണ്ണ പിന്തുണ നൽകി. വീട്ടുജോലിയും പശുക്കളും നോക്കിയയെ മറികടന്ന സമയത്താണ് ടെസ്സയുടെ പഠനം വന്നത്. ആരെയും കുറിച്ച് പരാതികളോ ആശങ്കകളോ ഇല്ലാത്ത ടെസ്സ ടെസ്സ, കണ്ണൂർ യൂണിവേഴ്സിറ്റി എംഎസ്ഡബ്ല്യു പരീക്ഷയിൽ മൂന്നാം സ്ഥാനം നേടി.

റാങ്ക് മൂന്നാം റാങ്കാണെങ്കിലും ഒന്നാം റാങ്കിനേക്കാൾ തിളക്കമാർന്നതാണെന്ന് എല്ലാവരും പറയുന്നു. ഇതുപോലൊരു മകളുള്ള ഭാഗ്യമുള്ള മാതാപിതാക്കളാണെന്നായിരുന്നു സോഷ്യൽ മീഡിയയിലെ കമന്റുകൾ.

എല്ലാ പ്രതികൂല സാഹചര്യങ്ങളിലും ദൈവങ്ങളെ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നവരും അവരുടെ വിധിയെ കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നവരും ഈ പെൺകുട്ടിയിൽ നിന്ന് പഠിക്കണം. അതിന്റെ ചുവടുകളിലെ എല്ലാ പ്രതിസന്ധികളെയും മറികടന്ന് മൂന്നാം റാങ്ക് ഒന്നാം റാങ്കിനേക്കാൾ പതിന്മടങ്ങ് തിളക്കമാർന്നതാണ്.
കടപ്പാട്