ടോയിലറ്റ് കഴുകണം; പെണ്ണായാൽ അറപ്പ് പാടില്ല; ആനിയുടെയും വിധുബാലയുടെയും മരുമക്കളുടെ അവസ്ഥ… കുറിപ്പ് ഇങ്ങനെ…

മുൻ നടി ആനി അവതരിപ്പിക്കുന്ന ഒരു സെലിബ്രിറ്റി ചാറ്റ് ഷോയും പാചക ഇവന്റുമാണ് അനീസ് കിച്ചൻ. നടി വിധുബാല അവതരിപ്പിക്കുന്ന ജനപ്രിയ ഷോയാണ് ദമ്പതികൾ തമ്മിലുള്ള വഴക്കുകൾ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന കഥയല്ലിത് ജീവിതം.

വിധുബാലയുടെയും ആനിയുടെയും മനസ്സിൽ പഴയതും കാലഹരണപ്പെട്ടതുമായ ആശയങ്ങൾ ട്രോളുകൾ പലപ്പോഴും നിറയുന്നു. അത്ര പ്രശസ്തൻ എന്ന് ചുരുക്കം. അനീസ് കിച്ചണിലെ നവ്യനായരുടെയും നിമിഷ സജയന്റെയും എപ്പിസോഡുകൾ വൈറലായതിന്റെ കാരണം ഇതാണ്.

എന്നാൽ ഇപ്പോൾ അനീസ് കിച്ചണിൽ വിധുബാല എത്തുന്ന എപ്പിസോഡ് വൈറലായി. മൂവി സ്ട്രീറ്റ് എന്ന ഫേസ്ബുക്ക് ഗ്രൂപ്പിൽ രഞ്ജിത്ത് ലീലാ രവീന്ദ്രൻ പങ്കുവച്ച പോസ്റ്റ് ശ്രദ്ധയാകർഷിക്കുന്നു.
കുറിപ്പിന്റെ പൂർണ്ണരൂപം ഇങ്ങനെ വായിക്കാം

കഥയല്ലിത് ജീവിതം അവതാരക വിധുബാല പഴയ കാല സിനിമ താരമായ ആനിയുമായി സംസാരിക്കുന്നു. എന്റെ അമ്മ ഞങ്ങളെ പഠിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. പെണ്ണായാൽ സ്വാദ് നോക്കാതെ ഭക്ഷണം കഴിക്കണം. പെണ്ണായാൽ അറപ്പു പാടില്ല.

കൊച്ചുങ്ങളെയും പാവങ്ങളെയും നോക്കണം ടോയിലറ്റ് കഴുകണം. പെണ്ണായാൽ കറിയിലെ കഷ്ണങ്ങൾ നോക്കി എടുക്കരുത്.പെണ്ണായാൽ ഒരു കഷ്ണവും ഇഷ്ടമല്ലെന്ന് പറയരുത്. എന്തും ഇഷ്ടപെടരുത്. കാരണം പെണ്ണ് നാളെ മറ്റൊരു വീട്ടിൽ ചെന്ന് കയറുമ്പോൾ അവിടെ ഫ്രസ്ട്രേറ്റഡ് ആവാതെ സന്തോഷത്തോടെ ജീവിക്കാൻ ഇത് ഉപകരിക്കും.

ഇത് കേട്ട ആനി സന്തോഷത്തോടെയും ആവേശത്തോടെയും ചേച്ചിയുടെ അമ്മയുടെ ഉപദേശം എനിക്ക് ഒത്തിരി ഇഷ്ടമായെന്നും ഇത് ഈ തലമുറയ്ക്കും മുൻ തലമുറയ്ക്കും പാഠമാണെന്നും പ്രസ്താവിച്ചു. ഇത് കേട്ടപ്പോൾ ഈ ഉപദേശങ്ങൾ എല്ലാം ട്രൈഡ് ആൻഡ് പ്രൂവിഡ്‌ റെസിപ്പി ആണെന്നും.

മറ്റൊരു വീട്ടിൽ പോകുന്ന സ്ത്രീ സന്തോഷമായിരിക്കാൻ ഇതെല്ലാം അത്യാവശ്യമാണെന്നും വിധുബാല ഒന്നുകൂടെ പ്രസ്ഥാപിക്കുകയുണ്ടായി. കണ്ടപ്പോൾ എനിക്ക് തോന്നി ഇവർക്കു മക്കളായി പെൺകുട്ടികൾ ഉണ്ടാവാൻ സാധ്യത ഇല്ലെന്ന്. രുചിയറിയാതെ ഭക്ഷണം കഴിക്കണമെന്ന് ഏത് അമ്മയാണ് ഇന്നത്തെ കാലത്തു മകളോട് പറയുക.