കാണാൻ അത്ര ഭംഗിയില്ലാത്തതിനാൽ സിനിമയിൽ നിന്ന് പുറത്താക്കപ്പെട്ടു; വാശിയായി ഗൗതമി നായർ അഭിനയിച്ചു.

സിനിമകളിലും സീരിയലുകളിലും വർക്ക് കാസ്റ്റിംഗ് കൗച്ച് സാധാരണമാണ്. അതുപോലെ, മുൻനിര നടിമാർ സിനിമയ്ക്കുള്ളിൽ നിന്ന് ധാരാളം പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടുന്നു. സിനിമയിൽ അവസരം ലഭിക്കാൻ നിങ്ങൾ മറ്റുള്ളവർക്ക് വഴങ്ങേണ്ട സാഹചര്യങ്ങൾ പോലും ഉണ്ട്.

എന്നാൽ ഒരു സിനിമയിൽ അഭിനയിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ ചിലർ സിനിമയിൽ അവസരം ലഭിക്കാൻ സംവിധായകരുടെയും നിർമ്മാതാക്കളുടെയും ആവശ്യങ്ങൾക്കൊപ്പം പോകാൻ തയ്യാറാണ്. വഴങ്ങാത്തതിന്റെ പേരിൽ അവസരങ്ങൾ നിഷേധിക്കപ്പെട്ട നിരവധി കലാകാരന്മാർ നമുക്കിടയിലുണ്ട്.

സിനിമയിൽ പച്ചപിടിക്കാൻ നിങ്ങൾ കൂടുതൽ കഠിനാധ്വാനം ചെയ്യണം എന്നതാണ് യാഥാർത്ഥ്യം. അധിക കലാകാരന്മാർക്ക് ആദ്യം അവഗണന മാത്രമേ അനുഭവപ്പെടുകയുള്ളൂ. പിന്നീട്, അദ്ദേഹം ക്രമേണ ജൂനിയർ ആർട്ടിസ്റ്റായി ഉയർന്നു.

ഗൗതമി നായർ ചലച്ചിത്രമേഖലയിൽ പ്രവേശിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് അവഗണിക്കപ്പെട്ട ഒരു നടിയാണ്. ഓഡിഷനിൽ അവിടെ നടന്ന ദാരുണമായ സംഭവത്തെക്കുറിച്ച് ഒരു ഓൺലൈൻ അഭിമുഖത്തിലാണ് നടി ആദ്യം തുറന്നത്. താരത്തിന്റെ വാക്കുകൾ ഇപ്രകാരമാണ്.

” എന്റെ ആദ്യ സിനിമയായ ‘സെക്കൻഡ് ഷോ’ വിനു ഞാനൊരു ഓഡിഷനിൽ പങ്കെടുത്തിരുന്നു. എന്റെ കഴിവിനെ പരമാവധി ഓഡിഷനിൽ ഞാൻ പോകും ചെയ്തു. പ്രമുഖ നടൻമാരൊക്കെ ആ സിനിമയിൽ ഉണ്ടായിരുന്നു.

എന്റെ കുറച്ച് ഫോട്ടോസുകൾ അവരെടുത്തു”. “പിന്നീട് ആ സിനിമയിൽ വർക്ക് ചെയ്തിരുന്ന ഒരു സുഹൃത്ത് ആ സിനിമയിൽ എനിക്ക് വേഷം ഇല്ല എന്ന് പറയുകയുണ്ടായി. കാരണം ആണ് എന്നെ കൂടുതൽ സങ്കടപ്പെടുത്തിയത്.. അഭിനയം അവർക്കിഷ്ടപ്പെട്ടത്രേ..

പക്ഷേ ഭംഗി ഇല്ലാത്തതുകൊണ്ടാണ് അവർ എന്നെ ഓഡിഷനിൽ പുറത്താക്കിയത്.. ഇതിന്റെ വാശിയിലാണ് ഞാൻ പിന്നീട് സെക്കൻഡ് ഷോ എന്ന സിനിമയിൽ അഭിനയിച്ച് കാണിച്ചത്”

മലയാളത്തിലെ യുവതാരം ദുൽഖർ സൽമാന്റെ ആദ്യ ചിത്രമായ സെക്കന്റ് ഷോ ആയിരുന്നു ഗൗതമി നായരുടെ ആദ്യ ചിത്രം. പിന്നീട്, ലാൽ ജോസ് സംവിധാനം ചെയ്ത ഡയമണ്ട് നെക്ലേസ് എന്ന ചിത്രത്തിൽ ഒരു തമിഴ് പെൺകുട്ടിയുടെ വേഷം ചെയ്തു. അവളുടെ പ്രകടനം അവൾക്ക് ഫിലിം ഫെയർ അവാർഡ് നേടി.