മലയാളികള്‍ ഒരുപാട് ട്രോളിയ ഈ ദമ്പതികളെ ഓര്മയില്ലേ..?? ഇവരുടെ ജീവിതം എങ്ങനെ ആണെന്ന് ആരും അന്വേഷിച്ചിട്ടില്ല.. ട്രോളുകള്‍ കുറച്ചൊന്നുമല്ല ഇവരുടെ ജീവിതത്തില്‍ സ്വാധീനിച്ചത്

സൈബർ ഭീഷണി ഇപ്പോൾ ഒരു സാധാരണ വാക്കാണ്. സിനിമയിലും സീരിയൽ വ്യവസായത്തിലും ഉള്ള പല പ്രമുഖരും ഇത്തരത്തിലുള്ള സൈബർ ഭീഷണിയുടെ ഇരകളാണ്.

ഇത്തരത്തിലുള്ള സൈബർ ആക്രമണങ്ങൾ പലപ്പോഴും അവർക്കെതിരെ അനാവശ്യ ആരോപണങ്ങൾക്ക് ഇടയാക്കുന്നു.

സൈബർ ആക്രമണങ്ങളും ധാർമ്മിക അഭിപ്രായങ്ങളും ഇന്ന് സാധാരണമാണ്. കുറച്ച് ഹോട്ട് ആൻഡ് ബോൾഡ് വസ്ത്രങ്ങളിൽ ഒരു സ്ത്രീ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടാലും, അവൾക്കെതിരായ ധാർമ്മിക അഭിപ്രായങ്ങളുടെ ഒഴുക്ക് ഇപ്പോൾ കൂടുതലും കമന്റ് ബോക്സിൽ കാണാം.

ചിലർക്ക്, ഇത്തരത്തിലുള്ള ധാർമ്മിക ആക്രമണം നിസ്സാരമായി തോന്നാം, മറ്റുള്ളവർക്ക് ഇത് ജീവിതത്തിന്റെയും മരണത്തിന്റെയും പ്രശ്നമായിരിക്കാം. സൈബർ ആക്രമണങ്ങൾ സഹിക്കാതെ നമ്മുടെ ജീവിതം അവസാനിപ്പിച്ച ചരിത്രമുണ്ട്.

അത്തരം ആക്രമണകാരികളുടെ പ്രധാന ലക്ഷ്യം വ്യക്തിപരമായ കാര്യങ്ങളിൽ ഇടപെടുക എന്നതാണ്. സൈബർ ഭീഷണികൾക്ക് ഇരകളായ ദമ്പതികളാണ് നവോമിയും ബുദ്ധികയും. കുറച്ച് മാസങ്ങൾക്ക് മുമ്പ്, സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ഏറ്റവുമധികം ചർച്ച ചെയ്യപ്പെട്ട ഫോട്ടോഷൂട്ട് അവരുടേതാണ്.

ഫോട്ടോഷൂട്ടിൽ ഇരുവരും പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടപ്പോൾ, അവർ ചെറിയ കുട്ടികളെപ്പോലെയാണ്. അതുകൊണ്ടാണ് ഫോട്ടോഷൂട്ടിൽ ഞാൻ ഒരുപാട് മോശം കമന്റുകൾ കണ്ടത്. ഇത് ഒരു ശൈശവ വിവാഹമാണെന്ന് പലരും അഭിപ്രായപ്പെട്ടു, മറ്റു പലരും ഇടറി.

പ്രായപരിധിയുണ്ടെന്നും കമന്റ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ശ്രീലങ്കയിൽ നിന്നുള്ളവരാണ് അഭിപ്രായങ്ങൾ പറഞ്ഞത്. എന്നാൽ വാസ്തവത്തിൽ അവർ ഒരു ദമ്പതികളായിരുന്നു.

അവർ നിയമപരമായി വിവാഹിതരായിരുന്നു. അതിനുശേഷം അവർ എടുത്ത ഫോട്ടോ ഷൂട്ട് പിന്നീട് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പ്രചരിച്ചു.

തീവ്രമായ ഫോട്ടോഗ്രാഫിയാണ് അവരുടെ ഫോട്ടോകൾ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ ആദ്യമായി പങ്കുവെച്ചത്. സോഷ്യല്‍ മീഡിയയില്‍ വളരെ മിച്ച വൈറല്‍ താരങ്ങള്‍ ആയിരുന്നു. ഇവര്‍ ലോകം മുഴുവനും വൈറല്‍ ആയത് നിമിഷങ്ങള്‍ കൊണ്ടാണ്.