സംശയങ്ങളും ആശങ്കക്കും അവസാനമായി ശബ്ദത്തിന്റെ ഉറവിടം കണ്ടെത്തി.. ആകാംഷഇവിടെ അവസാനിക്കുന്നു..

Advertisement

Advertisement

ശബ്ദത്തിന്റെ കാരണം സോയില്‍ പൈപ്പിംഗ് എന്ന പ്രതിഭാസം ആണ് എന്നാണ് അധികൃതർ തിരിച്ചരിഞ്ഞിരിക്കുന്നത് . സ്ഥലം പരിശോധിച്ച വിദഗ്ധരുടെ ഉന്നതതല സംഘമാണ് ഇത് കണ്ടെത്തിയത്. പ്രദേശത്തിന്റെ ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ പഠനം നടത്താനും സംഘം തീരുമാനിച്ചു. മൂന്നാഴ്ച മുമ്പ് ഞാൻ വീട്ടിൽ നിന്ന് ശബ്ദം കേൾക്കാൻ തുടങ്ങി.

Advertisement

കഴിഞ്ഞ വ്യാഴാഴ്ച മുതൽ പകൽ സമയത്ത് വീട്ടിൽ ശബ്ദം കേട്ടു. രണ്ടാം നില നിർമ്മിച്ചതിനുശേഷം വീട്ടിൽ ചില അജ്ഞാത ശബ്ദങ്ങൾ കേൾക്കാൻ തുടങ്ങിയെന്ന് കുടുംബം പറയുന്നു. ആദ്യം ഇത് ഒരു വികാരമാണെന്ന് കരുതിയെങ്കിലും പിന്നീട് ശബ്ദം കേൾക്കുന്നത് ഒരു വികാരമല്ലെന്ന് വ്യക്തമായി. കഴിഞ്ഞ കുറച്ച് ദിവസങ്ങളായി, കുടുംബം സമാധാനപരമായി ഉറങ്ങാൻ ബുദ്ധിമുട്ടുകയാണ്.

Advertisement

പ്രദേശത്തെ മറ്റൊരു വീട്ടിലും ഇത്തരം സംഭവങ്ങൾ അനുഭവിച്ചിട്ടില്ല. ബിജുവിന്റെ വീടിന്റെ മുകളിലും താഴെയുമായി എത്തിയപ്പോൾ അജ്ഞാതമായ ഒരു ശബ്ദം കേട്ടു. ഹാളിലെ പാത്രത്തിൽ വെള്ളം നിറഞ്ഞതിനാൽ ഭയം ഹാളിലുടനീളം പടർന്നു, അത് കവിഞ്ഞൊഴുകാൻ കാരണമായി.

Advertisement

ഇതിനുശേഷം, സംഭവം പഠിക്കാൻ അദ്ദേഹം തീരുമാനിക്കുന്നു. സെൻട്രൽ ജിയോളജിക്കൽ സർവേയിൽ നിന്ന് വിരമിച്ച മുതിർന്ന ശാസ്ത്രജ്ഞനായ ഡോ. ജി ശങ്കറിന്റെ നേതൃത്വത്തിലാണ് പരിശോധന നടത്തിയത്. സമീപത്തെ വീടിന്റെ ചുമരിലെ കിണറുകളും വിള്ളലുകളും സംഘം പരിശോധിച്ചു.

സംസ്ഥാന എമർജൻസി ഓപ്പറേഷൻസ് സെന്ററിലെ റിസ്ക് ആൻഡ് റിസ്ക് അനലിസ്റ്റ് ജിഎസ് പ്രദീപ്, ജിയോളജിസ്റ്റ് എസ് ആർ അജിൻ എന്നിവരാണ് ടീമിലെ മറ്റ് അംഗങ്ങൾ. ശബ്ദമുണ്ടാക്കിയത് ഒരു സോയില്‍ പൈപ്പിംഗ് ആണെന്ന് വ്യക്തമായപ്പോൾ, വിദഗ്ദ്ധ സംഘം കൂടുതൽ പഠനങ്ങൾ നടത്താൻ തീരുമാനിച്ചു.

വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ നിന്ന് ഭൂഗർഭജലം വീട്ടുമുറ്റത്തേക്ക് ഒഴുകുന്നു. ഇതിനൊപ്പം മണ്ണൊലിപ്പും വരുന്നു. ഇത് ശബ്ദമുണ്ടാക്കുമെന്നാണ് നിഗമനം. നാഷണൽ സെന്റർ ഫോർ എർത്ത് സയൻസ് സ്റ്റഡീസിന്റെ സഹായത്തോടെ സ്ഥലത്ത് ഒരു ഭൂമിശാസ്ത്ര പഠനം നടത്താനാണ് തീരുമാനം.

വിദഗ്ധ സംഘത്തിന്റെ കണ്ടെത്തലുകൾ ദുരന്തനിവാരണ അതോറിറ്റിക്ക് സമർപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. മണ്ണിടിച്ചിലിന് സാധ്യതയുണ്ടോയെന്നറിയാനും ഇത് പരിശോധിക്കുന്നുണ്ട്. അതേസമയം, ബിജുവിനെയും കുടുംബത്തെയും പുകഴ്ത്തുന്ന പോസ്റ്റുകൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വരുന്നുണ്ട്.

ഇക്കാലത്ത്, ആളുകൾ അത്തരം ശബ്ദങ്ങൾ കേൾക്കുമ്പോൾ, അവനെ ഒരു പ്രേതമെന്നോ പ്രേതമെന്നോ തെറ്റിദ്ധരിക്കുന്നതിനുപകരം, അവനെ ആരാധിക്കുന്നതിനുപകരം, അവന്റെ വീട്ടിൽ മറ്റെന്തെങ്കിലും കുഴപ്പമുണ്ടെന്ന് അവർ മനസ്സിലാക്കുകയും അതിനെ വിലമതിക്കാതെ ഫയർ സ്റ്റേഷനിൽ പോകുകയും ചെയ്യുന്നു.

Advertisement
Advertisement