സിനിമ പ്രേമികളെയും സിനിമ ലോകത്തെയും ഒരുപോലെ ഞെട്ടിച്ച ചില അസ്വാഭാവിക മരണങ്ങളും അവയുടെ കാരണങ്ങളും..😲😲. പലര്ക്കും അറിയാത്ത ആ കാര്യങ്ങള്‍ ഇതാ.. 😵‍💫😳

എൺപതുകളിൽ യുവാക്കളുടെ ഹൃദയത്തിൽ സിൽക്കിന് ഒരു പ്രത്യേക സ്ഥാനമുണ്ടായിരുന്നു. ഗ്ലാമർ ലുക്കും സെക്‌സി ലുക്കുമായി സ്മിത തെന്നിന്ത്യൻ നടിയായി. 80കളിലും 85കളിലും ഏറ്റവും കൂടുതൽ സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ച തെന്നിന്ത്യൻ നടിയായിരുന്നു സിൽക്ക്-സ്മിത.

മിസ് പമേല, ലയനം തുടങ്ങിയ ചിത്രങ്ങളിൽ സ്മിത അഭിനയിച്ചിരുന്നു. പിന്നീട് സൂപ്പർ താരമായി മാറിയ സുരേഷ് ഗോപി മിസ് പമേല എന്ന സൂപ്പർഹിറ്റ് ചിത്രത്തിലെ സിൽക്കിലെ പ്രധാന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിച്ചു.

സിനിമാ നടിയിൽ നിന്ന് നിർമ്മാതാവായി മാറണമെന്നായിരുന്നു സ്മിതയുടെ ആഗ്രഹം. എന്നാൽ സ്മിത നിർമ്മിച്ച ചിത്രം സാമ്പത്തികമായി പരാജയപ്പെടുകയും അവളുടെ ജീവിതത്തിലെ പ്രണയവും സാമ്പത്തിക പ്രശ്നങ്ങളും അവളെ അസ്വസ്ഥയാക്കുകയും ചെയ്തു.

സിനിമയിൽ സെക്‌സി നടിമാരെ വെല്ലുന്ന തരത്തിൽ നായികമാർ അഭിനയിക്കാൻ തുടങ്ങിയപ്പോൾ സിൽക്കിന് പിടിച്ചുനിൽക്കാനായില്ല. സിനിമയിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച പണം പലരുടെയും കൈകളിലെത്തി. സിനിമകൾ കുറഞ്ഞതോടെ ഉയർച്ച താഴ്ചകളിൽ നിന്നുള്ള യാത്രയ്ക്ക് ആക്കം കൂടി. ലഹരിയും വിഷാദവും ഒരേ സമയം സ്മിതയെ വേട്ടയാടാൻ തുടങ്ങി.

1996 സെപ്തംബർ 23ന് 36-ാം വയസ്സിൽ ചെന്നൈയിലെ വീട്ടിൽ ഫാനിൽ തൂങ്ങിമരിച്ച നിലയിൽ സ്മിതയെ കണ്ടെത്തി.
സിൽക്കിന്റെ ജീവിതവും വിവിധ ഭാഷകളിൽ ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ഹിന്ദിയിൽ വിദ്യാ ബാലന്റെ ഡേർട്ടി പിക്ചറും മലയാളത്തിൽ ക്ലൈമാക്‌സും സിൽക്കിന്റെ ജീവിതത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്. ഡേർട്ടി പിക്ചറിലെ അഭിനയത്തിന് വിദ്യാ ബാലന് മികച്ച നടിക്കുള്ള ദേശീയ അവാർഡും ലഭിച്ചു.

വിജയശ്രീ എഴുപതുകളിൽ മലയാള സിനിമയുടെ സൗന്ദര്യ റാണിയായിരുന്നു വിജയശ്രീ. വിടർന്ന കണ്ണുകളും ചുരുണ്ട മുടിയും മനോഹരമായ പുഞ്ചിരിയുമായി വിജയശ്രീ മലയാള സിനിമയിൽ മെർലിൻ മൺറോ എന്ന വിളിപ്പേര് നേടി. അങ്കത്തട്ട്, ആരോമലുണ്ണി, പൊന്നപുരം കോട്ട എന്നിവയായിരുന്നു വിജയശ്രീയുടെ മികച്ച ചിത്രങ്ങൾ. അഭിനയിച്ച മിക്ക ചിത്രങ്ങളിലും പ്രേംനസീറായിരുന്നു നായകൻ.