തീയറ്ററില്‍ പോകുമ്പോള്‍ ആ പഴയ ഓര്‍മ തന്നെ വേട്ടയാടും പതിനാറു വര്‍ഷമായി തിയറ്ററില്‍ പോയി ഒരു സിനിമ കണ്ടിട്ട്.. ജാഫര്‍ ഇടുക്കി പറയുന്നു…


സിനിമയിൽ വരുന്നതിന് മുമ്പ് കാർ ഓടിച്ചും പ്ലംബിംഗ് ജോലി ചെയ്തുമാണ് ജാഫർ ഉപജീവനം നടത്തിയിരുന്നത്. ഷൂട്ടിങ്ങിനിടെ അവധി കിട്ടുമ്പോൾ തൊടുപുഴ ഉടുമ്പന്നൂരിലെ വീട്ടിൽ പോകുമായിരുന്നു. 16 വർഷമായി സിനിമാരംഗത്തുള്ള അദ്ദേഹം ഇതിനകം 150ലധികം സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ചിട്ടുണ്ട്.
ചുഴൽ എന്ന ചിത്രത്തിന് ദേശീയ അന്തർദേശീയ അവാർഡുകൾ ലഭിച്ചതിന്റെ സന്തോഷത്തിലാണ് മലയാള സിനിമ ഇപ്പോൾ. ഭാര്യ സിമി, മക്കളായ അൽഫിയ, മുഹമ്മദ് അൻസാഫ് എന്നിവരോടൊപ്പം അവിടെ താമസിക്കാൻ അദ്ദേഹം ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. സിനിമയിലെത്തിയിട്ട് 16 വർഷമായി.


തിരിഞ്ഞു നോക്കുമ്പോൾ കാര്യമായ മാറ്റമൊന്നും വന്നിട്ടില്ല. ദാരിദ്ര്യവും ദുരിതവും കുറയ്ക്കുന്നതിലപ്പുറം അവൻ മാറിയിട്ടില്ല. ഇന്ന് ചിലർ ഒരു കാരവാനിൽ മരത്തിന്റെ ചുവട്ടിൽ ഇരിക്കുന്ന ഒരാളെ കുറ്റപ്പെടുത്തിയേക്കാം.
എന്നാൽ തനിക്ക് ലഭിക്കുന്ന സൗകര്യങ്ങൾ പരമാവധി പ്രയോജനപ്പെടുത്തുക മാത്രമാണ് താൻ ചെയ്യുന്നതെന്നും കാരവനില്ലാതെ മരത്തിന് താഴെ ഇരിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. എന്തുകൊണ്ടാണ് സിനിമ കാണാൻ തിയേറ്ററിൽ പോകാത്തതെന്ന് അഭിമുഖത്തിനിടെ അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.


പതിനാറ് വർഷമായി താൻ തിയേറ്ററിൽ പോയി ഒരു സിനിമ കണ്ടിട്ട് അദ്ദേഹം പറയുന്നു. ഇത്തരമൊരു കാനറിക്ക് പിന്നിൽ പൊള്ളുന്ന ചില ഓർമ്മകളുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം പറയുന്നു. ഇടുക്കിയിലായിരിക്കുമ്പോൾ ഞായറാഴ്ചകളിൽ ഇടുക്കിയിലെ ഗ്രീൻലാൻഡ് തിയേറ്ററിൽ മരുമകൾക്കും മരുമകനുമൊപ്പം മാർട്ടിനി സിനിമയ്ക്ക് പോകും.
എന്നാൽ വിവാഹം കഴിഞ്ഞ് കുറച്ച് ദിവസങ്ങൾക്ക് ശേഷം ആൺകുട്ടി മരിച്ചു. അതിനു ശേഷം തിയേറ്ററിൽ പോയി സിനിമ കാണുന്നത് ഒഴിവാക്കി. തിയേറ്ററിൽ പോകുമ്പോൾ ആ പഴയ ഓർമ്മ എന്നെ വേട്ടയാടുന്നു.


അതുകൊണ്ടാണ് തിയേറ്ററിൽ പോയി സിനിമ കാണുന്നത് ഒഴിവാക്കിയത്. ആ ഓർമ്മയുള്ള സിനിമകൾ ടിവിയിൽ മാത്രമേ കാണൂ. താൻ അഭിനയിച്ച സിനിമകളൊന്നും താൻ ഇതുവരെ കണ്ടിട്ടില്ലെന്നും ടിവിയിൽ വാർത്തകൾ കാണുന്നത് തനിക്ക് ഇഷ്ടമാണെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.