മാപ്പപേക്ഷ നൽകി പൊലീസ് ഉദ്യോ​ഗസ്ഥ… പിങ്ക് പോലീസിനെതിരെ കോടതി; കുട്ടിയെ പരിശോധിക്കാൻ എന്ത് അവകാശം

മോഷണക്കുറ്റം ആരോപിച്ച് പിതാവിനെയും മകളെയും പൊതുസ്ഥലത്ത് അപമാനിച്ച പിങ്ക് പോലീസിനെതിരെ ഹൈക്കോടതിയുടെ രൂക്ഷ വിമർശനം. ജുവനൈൽ ജസ്റ്റിസ് ആക്ട് പ്രകാരം കേസ് രജിസ്റ്റർ ചെയ്യാത്തത് എന്തുകൊണ്ടാണെന്നും കോടതി ചോദിച്ചു.

കോടതിയിൽ സമർപ്പിച്ച നടപടി റിപ്പോർട്ട് അപൂർണ്ണമാണെന്നും വിമർശനമുണ്ട്. കാക്കിയെ കാക്കി സഹായിക്കുകയാണെന്ന് കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു. അതിനിടെ, കേസിൽ പ്രതിയായ പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥൻ കോടതിയിൽ മാപ്പു പറഞ്ഞു.

തനിക്കും മൂന്ന് കുട്ടികളുണ്ടെന്നും പെൺകുട്ടിയോടും കുടുംബത്തോടും മാപ്പ് ചോദിക്കുന്നുവെന്നും പ്രതിയായ പിങ്ക് പോലീസ് ഓഫീസർ രജിത അഭിഭാഷകൻ മുഖേന കോടതിയെ അറിയിച്ചു. കേസ് പരിഗണിക്കവെ സംസ്ഥാന സർക്കാരിനെയും പോലീസിനെയും ഹൈക്കോടതി രൂക്ഷമായി വിമർശിച്ചിരുന്നു.

ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യം നമ്മുടെ ആരുടെയെങ്കിലും കുട്ടികൾ എങ്ങനെ സഹിക്കുമെന്ന് കോടതി ചോദിച്ചു. പെൺകുട്ടി പോലീസുകാരിയെ ആന്റി എന്ന് വിളിച്ചു, പെൺകുട്ടി എത്ര ആത്മാർത്ഥതയോടെയാണ് സംസാരിക്കുന്നതെന്ന് കോടതി ശ്രദ്ധിച്ചു.

സംഭവം കുട്ടിക്ക് ആഘാതമുണ്ടാക്കി എന്നത് വസ്തുതയാണെന്ന് കോടതി നിരീക്ഷിച്ചു. കുട്ടിയെ പരിശോധിച്ച ക്ലിനിക്കൽ സൈക്കോളജിസ്റ്റിനോട് വീഡിയോ കോൺഫറൻസിലൂടെ അടുത്ത പോസ്റ്റിൽ ഹാജരാകാൻ നിർദേശിച്ചു.