തടി കുറക്കാന്‍ പല വഴികള്‍ പരിക്ഷിച്ചു.. പരാജയപ്പെട്ടു, അവസാന ശ്രമം ഫലം കണ്ടു. ശാലു കുര്യന്റെ ഈ രൂപമാറ്റത്തിന് പിന്നിലെ രഹസ്യം. താരം തന്നെയാണ് വീഡിയോ പങ്കുവെച്ചിരിക്കുന്നത്.

സിനിമയിൽ മാത്രമല്ല ടെലിവിഷൻ ലോകത്തും ബോഡി ഷെയ്മിംഗ് നേരിടുന്ന താരങ്ങളുണ്ട്. എന്നാൽ ശാലു കുര്യൻ ബോഡി ഷെയ്മിങ്ങ് മാത്രമല്ല, ആരോഗ്യവാനായിരിക്കാനുള്ള ആഗ്രഹവും വെട്ടിച്ചുരുക്കി. തടി കുറയ്ക്കാന്‍ പല വഴിയും നോക്കി. ശാലു കുര്യന്റെ അവസാന ശ്രമം വിജയിച്ചു.

അതാണ് നടിയുടെ രൂപമാറ്റത്തിന്റെ രഹസ്യം. ശാലു തന്റെ ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പേജിൽ പങ്കുവെച്ച ചിത്രങ്ങളെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ വായിക്കാം. തടിയുടെ പേരിൽ ഏറെ വിമർശനങ്ങൾ നേരിട്ട നടിയാണ് ശാലു കുര്യൻ. വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് നടിയുടെ വർക്കൗട്ട് വീഡിയോ പുറത്തുവന്നതും സോഷ്യൽ മീഡിയ ഏറ്റെടുത്ത സംഭവമാണ്.

തടി കുറയ്ക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായിരുന്നു അതെല്ലാം. പണ്ട് മുതലേയുള്ള തടിയാണിത് എന്ന് ശാലു തന്നെ പറയുന്നു. അത്ര പെട്ടന്ന് ഒന്നും കുറക്കാനും കഴിയില്ല. തടി കുറക്കണം എന്ന ആഗ്രഹവും പണ്ട് മുതലേയുണ്ട്.

പല ശ്രമങ്ങൾക്കും പരാജയങ്ങൾക്കും ശേഷം കുഴപ്പമൊന്നുമില്ലെന്ന് ശാലുവിന് തോന്നി. എന്നാൽ പ്രസവശേഷം തടി വീണ്ടും വളർന്നു. ഇത് ആരോഗ്യ വെല്ലുവിളിയായി മാറിയിരിക്കുകയാണ്.

മകനൊപ്പം കളിക്കാൻ പറ്റില്ലെന്ന ഭയമാണ് വീണ്ടും തടി കുറയ്ക്കാനുള്ള ശ്രമം തുടരാൻ ശാലു കുര്യനെ പ്രേരിപ്പിച്ചത്. പ്രസവശേഷം ശാലു കുര്യന് 78 കിലോ ഭാരമുണ്ടായിരുന്നു. അതോടെ നടി ജോ ഫിറ്റ്‌നസ് ന്യൂട്രീഷൻ ആൻഡ് വെൽനെസിൽ ചേർന്നു.

ശരിയായ ഭക്ഷണക്രമവും വ്യായാമവും ചെയ്യാൻ തുടങ്ങുക. കുഞ്ഞിന്റെ ആരോഗ്യം കണക്കിലെടുത്തുള്ള ഡയറ്റാണ് ശാലു പിന്തുടർന്നത്. തടി കുറയുമ്പോൾ ആത്മവിശ്വാസം കൂടും. പിന്നെ അതേ ഭക്ഷണക്രമവും വ്യായാമവും തുടർന്നു.

പൊണ്ണത്തടി ഒരു പ്രശ്നമല്ല, ഇഷ്ടമുള്ള ഭക്ഷണം കഴിച്ച് ഇഷ്ടമുള്ള വഴിയിലൂടെ നടക്കാമെന്നാണ് കരുതുന്നത്. എന്നാൽ പൊണ്ണത്തടി ആരോഗ്യകരമല്ലെന്ന് ശരീരം സ്വയം ഓർമ്മിപ്പിക്കുമ്പോൾ, അത് ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്നു. ഭയങ്കര മുട്ടുവേദനയും നടുവേദനയും ഉണ്ടായിരുന്നു.

വണ്ണം കുറഞ്ഞപ്പോൾ ആത്മവിശ്വാസം വന്നു. ഇതാണ് ഈ രൂപമാറ്റത്തിന് കാരണമെന്ന് ശാലു വിശദീകരിച്ചു. ചന്ദനമഴ സീരിയലിലെ വർഷ എന്ന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിക്കുന്നത് നടി ശാലു കുര്യനാണ്. പിന്നീട് തട്ടിം മുട്ടി എന്ന ഹാസ്യ പരമ്പരയിലൂടെ ശാലു കൂടുതൽ ജനപ്രിയയായി. ‘മൈ മദർ’ എന്ന സീരിയലിലെ അഭിനയത്തിന് ഇപ്പോൾ സംസ്ഥാന അവാർഡ് നേടിയിട്ടുണ്ട്.