വൈക്കം വിജയലക്ഷ്മി ഇനി കാഴ്ചയുടെ ലോകത്തേക്ക്.. സന്തോഷം പങ്കുവെച്ച് വൈക്കം വിജയലക്ഷ്മി – ആശംസകളുമായി ആരാധകർ

വൈക്കം വിജയലക്ഷ്മി തന്റെ തനത് ശബ്ദത്തിലൂടെ സിനിമാ മേഖലയിൽ തന്റേതായ വ്യക്തിമുദ്ര പതിപ്പിച്ച ഗായികയാണ്. വൈക്കം വിജയലക്ഷ്മി മലയാളത്തിൽ മാത്രമല്ല തെന്നിന്ത്യയിലും പ്രശസ്തയായ ഗായികയാണ്. മികച്ച ഗായകനുള്ള സംസ്ഥാന അവാർഡ് നേടിയ ഗായിക കാഴ്ച സംബന്ധമായ അസുഖത്തെ തുടർന്ന് ചികിത്സയിലായിരുന്നു.

ഇപ്പോഴിതാ വിജയലക്ഷ്മിയുടെ ദർശനത്തിന് പ്രതികരണവുമായി എത്തിയിരിക്കുകയാണ് ഗായികയും കുടുംബവും. ഗായകൻ എംജി ശ്രീകുമാർ അവതരിപ്പിച്ച ഒരു ചാനൽ പരിപാടിക്കിടെയാണ് വിജയലക്ഷ്മിയുടെ ചികിത്സയെ കുറിച്ച് കുടുംബം വെളിപ്പെടുത്തിയത്.

എവിടെയോ ഒരു ഷോയ്ക്ക് പോവുകയാണെന്ന് കേട്ടിരുന്നുവെന്നും ചികിത്സയിലാണെന്നും ഇപ്പോൾ അതിനുള്ള ശ്രമത്തിലാണെന്നും ഗായകന്റെ അച്ഛൻ പറഞ്ഞു. ‘ഞാൻ അമേരിക്കയിൽ പോയി ഡോക്ടറെ കാണിച്ചു. നിലവിലുള്ള മരുന്ന് കഴിക്കുന്നു.

ഇത് ഞരമ്പുകൾക്കും തലച്ചോറിനും തകരാറുണ്ടാക്കുമെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. മരുന്ന് കഴിച്ചപ്പോൾ എല്ലാം ശരിയായിരുന്നു. റെറ്റിനയിൽ നിലവിൽ ഒരു പ്രശ്നമുണ്ട്. ഇപ്പോൾ അത് മാറ്റിവെക്കുക, അത് ഇസ്രായേലിൽ കണ്ടെത്തി. കൃത്രിമ റെറ്റിന. അടുത്ത വർഷം ചികിത്സയ്ക്കായി അമേരിക്കയിലേക്ക് പോകുമെന്ന് വിജയലക്ഷ്മിയുടെ അച്ഛൻ പറഞ്ഞു.

ഇനി വെളിച്ചം കാണണം എന്നാണ് പറയുന്നത്. കാഴ്‌ച തിരിച്ചുകിട്ടുമ്പോൾ ആരെയാണ് ആദ്യം കാണാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നതെന്ന് ചോദിച്ചപ്പോൾ വിജയലക്ഷ്മി പറഞ്ഞു: “അച്ഛനും അമ്മയും കർത്താവും പിന്നെ ഗുരുക്കന്മാരും”.

സെല്ലുലോയ്ഡ് എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ പിന്നണി ഗായികയായാണ് വിജയലക്ഷ്മിയുടെ അരങ്ങേറ്റം. പിന്നീട് മലയാളത്തിന് പുറമെ തെന്നിന്ത്യൻ സിനിമാ ലോകത്ത് നിന്നും മികച്ച അവസരങ്ങളാണ് ഗായികയ്ക്ക് ലഭിച്ചത്. ഭാഷാഭേദമില്ലാതെ പാടിയ പാട്ടുകളെല്ലാം സൂപ്പർഹിറ്റുകളായിരുന്നു.