കുറെ വയസ്സന്മാർ തൂങ്ങിപ്പിടിച്ചു അമ്മയിൽ കിടക്കുന്നത് എന്തിന് ; അലി അക്ബർ

സിനിമാ സംഘടനയായ അമ്മയെ പലതരത്തിൽ വിമർശിക്കാറുണ്ട്. അമ്മക്കെതിരെ പല വാക്കുകളുമായി നിരവധി പേരാണ് രംഗത്തെത്തിയത്. അമ്മയുടെ സ്വന്തം കലാകാരനായ അലി അക്ബറാണ് അത്തരത്തിലുള്ള മറ്റൊരു വിമർശനവുമായി എത്തിയിരിക്കുന്നത്. ഇപ്പോൾ അമ്മയെ വിമർശിക്കുകയാണ്.

ഷമ്മിതിലകൻ വിഷയം സംഘടനയിൽ പുകയുന്ന സാഹചര്യത്തിലാണ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ വിമർശനം. ഒരു അഭിമുഖത്തിൽ ഈ വിഷയത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ചോദ്യത്തിന് മറുപടിയായി സംവിധായകൻ ചില കാര്യങ്ങൾ പറഞ്ഞു. സംഘടനകൾക്ക് വ്യത്യസ്ത സംവിധാനങ്ങളുണ്ട്.

കലാകാരന്മാർക്കിടയിൽ ജാതിയും മതവും സമ്പത്തും എല്ലാം ഘടകങ്ങളാണ്. തൊട്ടുകൂടായ്മയും തൊട്ടുകൂടായ്മയും ജിഹാദും ഉണ്ട്. കേരളത്തിന്റെ സമകാലിക രാഷ്ട്രീയത്തിന്റെ തനിപ്പകർപ്പാണ് സിനിമാ സംഘടന. അമ്മയുടെ പൊതു അക്കൗണ്ടുകൾ ഓഡിറ്റ് ചെയ്യാത്തതിന്റെ കാരണം ഇതാ.

അതിനെക്കുറിച്ച് ആരെങ്കിലും ചോദിക്കുന്നുണ്ടോ? ഇതേ പ്രസിഡന്റും സെക്രട്ടറിയുമാണ് വർഷങ്ങളായി ഇത് ചെയ്യുന്നത്. അതായത് എസ്എൻഡിപിയും എൻഎസ്എസും പോലെ. അച്ഛൻ മരിച്ചാലും മകൻ മരിച്ചാലും മകൻ മരിച്ചാലും ഇവിടെ അങ്ങനെയല്ല.

എന്തൊരു ജനാധിപത്യ സംവിധാനമാണ് ഈ സംഘടനകൾക്കുള്ളത്. അമ്മ സെക്രട്ടറിയായിട്ട് എത്ര നാളായി? അവർക്ക് ധൈര്യമില്ല. അതായത് കാലുകൾ പോലും കെട്ടി ബാറിലേക്ക് പോകാതെ നിങ്ങൾക്ക് ഈ സ്ഥാനത്ത് ഇരിക്കാം.

സിനിമ എത്രമാത്രം മാറിയിരിക്കുന്നു. എന്നിട്ടും എന്തുകൊണ്ട് ഈ സംഘടന തലമുറകളായി മാറുന്നില്ല. കുറെ വൃദ്ധർ അലഞ്ഞു തിരിയുന്നുണ്ടോ എന്ന് അവൻ ചോദിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ വാക്കുകൾ ഇപ്പോൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ വൈറലായിരിക്കുകയാണ്.